April 25, 14 13:05 pm *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News:

website   webboard Help Search Login Register  
Pages: 1 [2]
  Print  
Author Topic: จัดไป อาหารทะเลที่หัวหินมีที่ไหนอยู่ในใจกันบ้างครับ  (Read 7727 times)
animaturk
Sr. Member

View Profile WWW Email
« Reply #15 on: May 14, 09 20:58 pm »

น่าอาหย่อยเจงๆครับปลาหมึกแดดเเดียวนี่ท่าทางน่ากิ้นน่ากิน

oldjet
Jr. Member
**

View Profile Email
« Reply #16 on: June 04, 09 10:51 am »

เยี่ยมครับที่ร้านอุดม...แต่กว่าจะหาร้านเจอก้อทำเอามึนเหมือนกัน...ทางร้านเขามีอาหารมาให้ชิมด้วยนะครับและมีผลไม้เป็นของแถมตบท้าย..ต้องมี GPS นำไปถ้าไปครั้งแรกนะครับ
kaolam Lv.2
Thai AB6 Pilot
Hero Member

View Profile
« Reply #17 on: June 04, 09 11:35 am »

เยี่ยมครับที่ร้านอุดม...แต่กว่าจะหาร้านเจอก้อทำเอามึนเหมือนกัน...ทางร้านเขามีอาหารมาให้ชิมด้วยนะครับและมีผลไม้เป็นของแถมตบท้าย..ต้องมี GPS นำไปถ้าไปครั้งแรกนะครับ

ร้านนี้ผมเชียร์เต็มที่เลยครับใครยังไม่เคยลองถ้ามีโอกาสแนะนำเลยครับ
ร้่านสะอาด บรรยากาศดี อาหารสดๆ รสชาดอร่อย ราคาถูก เจ้าของร้านน่ารักมากมาย โดยเฉพาะลูกสาวครับ  Grin Grin

oldjet
Jr. Member
**

« Reply #18 on: June 04, 09 15:50 pm »

เขามีลูกสาวด้วยหรือครับ...เห็นไปทีไรเจอแต่ลูกชาย
kaolam Lv.2
Hero Member

« Reply #19 on: June 04, 09 18:20 pm »

เขามีลูกสาวด้วยหรือครับ...เห็นไปทีไรเจอแต่ลูกชาย

ลูกชาย 2 ลูกสาว 1 ครับ  Grin Grin

oldjet
Jr. Member
**

« Reply #20 on: June 08, 09 09:21 am »

โห...รู้ไปหมดเลยนะครับ...แสดงว่า....เอ้าแล้วคุณพ่อเขาเชื่อไรเอ๋ย
Rooster
Newbie

« Reply #21 on: July 25, 09 11:45 am »

ห้องอาหาร สายลม ของโรงแรมสายลม...ห้องอาหารเก่าแก่ ไม่ Hip แต่ อาหารถูกปาก บรรยากาศดี เหมาะกะครอบครัวที่มีเด็กวัยกำลังซน
พ่อแม่ กินกันไป เด็กก้อลงไปเล่นทรายชายหาดกว้างขวาง ไว้เดือนหน้าไป จะถ่ายรูปมา post น๊ะ
Cheesy  ขอconfirm  ร้านสายลม รร.สายลมมี ทะเลจานร้อน และลาซันญ่าที่อร่อย ที่ปากน้ำปราณมีร้านครัวแจ๋ว แจ๋วจริงๆ แวะไปเยี๋ยมcondoและบ้านตากอากาศชื่อปราณนภาของกัปตันการบินไทยได้อยู่ใกล้ๆกัน
retropilot
Hero Member

« Reply #22 on: August 07, 09 11:06 am »

เพิ่งไปมาล่าสุดรุ่นพี่พาไปกินแถวปราณบุรีร้านชื่อ สุนีย์ ขายปลาหมึกแดดเดียว อร่อยมากๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วไปกินต่อที่ ครัวแจ๋ว อร่อยสุดเหมือนกัน

ขากลับแวะไปกินร้าน ร่มไม้ อยู๋ทางไป let's sea ร้านอาหาร italian ราคาถูก เชฟลาออกมาจาก รร ฮิลตัน

คนรักหมา
Mailman
Hero Member

I love blue sky

« Reply #23 on: August 07, 09 15:56 pm »

ร้านกินแหลกก็โอน่ะ  Grin เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปจะหามาเพิ่ม
RuTTa
Full Member

« Reply #24 on: August 08, 09 23:22 pm »

ช่วยเอารูปมาลงเยอะๆนะครับ ตักข้าวเปล่าร้อนๆจานเดียว แล้วมาเปิดรูปดูก็แจ่มแล้ว ช่วงนี้ต้องช่วยกันประหยัดครับ อิอิ  Grin Grin
tuckham
Jr. Member

View Profile WWW Email
« Reply #25 on: August 09, 09 00:05 am »

ร้านเปิ้ล ก็อร่อยครับ

แซบอีหลี หน้าค่ายนเรศวร ก็แวะตอนก่อนจะกลับทุกที
b6boy
Full Member

« Reply #26 on: August 09, 09 19:18 pm »

ร้านครัวแจ๋วปากน้ำปราณ แจ๋วสมชื่อ อร่อยทุกอย่าง ยกเว้นยำต่างๆ ร่อยจังฮู้
BERT70
Newbie

« Reply #27 on: September 11, 09 13:42 pm »

...ขอแนะนำร้าน "รสทิพย์" ที่เขาเต่าครับ

ลายแทง --> ขับรถจากหัวหิน ผ่านเขาตะเกียบ จะมีป้ายเขาเต่าทางซ้ายครับ

ตรงเข้าไปเรื่อยๆ เตรียมเลี้ยวซ้ายอีกครั้ง จะมีป้ายบอก ร้านรสทิพย์ ตั้งอยู่ทางขวามือ

ตรงเข้าไปเกือบสุดทาง ร้านอยู่ทางขวาครับผม

ปล. ถ้าโชคดีจะได้ัรับประทาน หอยแมลงภู่ตัวใหญ่ เป็นหอยธรรมชาติครับ --> ส่วนเมนูอื่น เดี๋ยวแม่ครัวจะออกมาแนะนำเองครับ ^^
oldjet
Jr. Member
**

« Reply #28 on: March 13, 10 08:19 am »

มีอีกที่นึงคือร้านเจ๊กเปี๊ยะ ร้านนี้แปลกตรงที่เขาจำคิวลูกค้าแม่นมากใครไปทีหลังแล้วไปแหลมนั่งโต๊ะที่ว่างนึกว่าคงว่าง จะโดนด่าออกไมค์เลยครับ อาหารที่นี่อร่อยทุกอย่างครับแล้วคนมากินเยอะมากเพราะอยากจะลองความจำของเจ้าของร้านว่าจัดคิวได้ตรงไหมว่าใครมาก่อนหลังครับ แนะนำจิ้มจุ่ม กับหอยเชลผัดฉ่าครับ ร้านจะอยู่ตรงข้ามซอยตลาดโต้รุ่ง เลยลงไปทะเลครับ
Pages: 1 [2]
  Print  

Jump to: